ಹರಿಹರ-ಕೊಟ್ಟೂರು-ಹೊಸಪೇಟೆ ರೈಲು ರದ್ಧಗೊಳಿಸದಂತೆ ಪಿ.ಶ್ರೀಧರ ಶೆಟ್ಟಿ ಮನವಿ

ಕೊಟ್ಟೂರು:
ಕೊಟ್ಟೂರು ಮಾರ್ಗವಾಗಿ ಹೊಸಪೇಟೆ-ಹರಿಹರ ವಿಶೇಷ ರೈಲನ್ನು ಪ್ರಯಾಣಿಕರ ಕೊರತೆಯ ನೆಪ ಹೇಳಿಕೊಂಡು ಸೆ.15ರಿಂದ ರದ್ದುಗೊಳಿಸಿರುವ ಅದೇಶವನ್ನು ಹಿಂಪಡೆಯಬೆಕು ಎಂದು ಕೊಟ್ಟೂರು ಚೆಂಬರ್ ಆಪ್ ಕಾಮರ್ಸ್ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಪಿ.ಶ್ರೀಧರ ಶೆಟ್ಟಿ ಹುಬ್ಬಳ್ಳಿಯ ಪ್ರಯಾಣಿಕ ರೈಲು ಸಂಚಾರ ವ್ಯವಸ್ಥಾಪಕರಿಗೆ ಪತ್ರ ಬರೆದಿದ್ದಾರೆ.
ಹರಿಹರ-ಹೊಸಪೇಟೆ ನಡುವಿನ ಪ್ಯಾಸೆಂಜರ್ ರೈಲನ್ನು 15.09.2021 ರಿಂದ ರದ್ದುಗೊಳಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ತಿಳಿದು ಈ ಭಾಗದ ಜನತೆಗೆ ತಿವ್ರ ಅಸಮಾಧಾನವಾಗಿದೆ. ನೀವು  ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿದ ಕಾರಣವು ಶೋಚನೀಯ ಮತ್ತು ಅಸಮಂಜಸವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಅವರು ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಕೋವಿಡ್ -19 ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗಕ್ಕೆ ಮುಂಚಿತವಾಗಿ ರೈಲು ಹರಿಹರದಿಂದ ಕ್ರಮವಾಗಿ ಬೆಳಗ್ಗೆ 7ಕ್ಕೆ ಮತ್ತು 11ಕ್ಕೆ ಹೊಸಪೇಟೆಗೆ ಹೊರಡುತ್ತಿತ್ತು. ಉದ್ದೇಶಿತ ರೈಲನ್ನು ಬಳ್ಳಾರಿಗೆ ವಿಸ್ತರಿಸಬಹುದು ಮತ್ತು ಮೂರು ಜಿಲ್ಲಾ ಕೇಂದ್ರಗಳನ್ನು ಅಂದರೆ ದಾವಣಗೆರೆ, ಹೊಸಪೇಟೆ ಮತ್ತು ಬಳ್ಳಾರಿಯನ್ನು ಸಂಪರ್ಕಿಸಬಹುದಾಗಿದೆ. ಕೋವಿಡ್ -19 ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಬಿಜಾಪುರ ಮತ್ತು ಯಶವಂತಪುರ ನಡುವಿನ ಎಕ್ಸ್ಪ್ರೆಸ್ ರೈಲನ್ನು ರದ್ದುಗೊಳಿಸಲಾಗಿದೆ. ಈ ರೈಲು ಉತ್ತಮ ಪ್ರಯಾಣದೊಂದಿಗೆ ಓಡುತ್ತಿತ್ತು. ಬಿಜಾಪುರ ಪ್ಯಾಸೇಂಜರ್ಗಳ ಕಾರಣದಿಂದ ಮರುಹೊಂದಿಸಿದ ಸಮಯದ ನಂತರ ಆಕ್ಯುಪೆನ್ಸಿ ದರವು ಕುಸಿಯಿತು. ಎರಡು ಪ್ರಯಾಣಿಕರ ರೈಲನ್ನು ಹಿಂದಿನ ಸಮಯದೊಂದಿಗೆ ಪುನಃ ಸ್ಥಾಪಿಸಿಸಬೇಕಿದೆ ಎಂದು ಅವರು ಒತ್ತಾಯಿಸಿದ್ದಾರೆ.